` KONGAMANO LA MISA TAN NA WADAU 2026 KUONGEZA KASI YA UKUAJI WA UCHUMI WA NCHI KISEKTA

WANDAMAN HOTEL

KONGAMANO LA MISA TAN NA WADAU 2026 KUONGEZA KASI YA UKUAJI WA UCHUMI WA NCHI KISEKTA




KONGAMANO LA MISA TAN NA WADAU 2026 KUONGEZA KASI YA UKUAJI WA UCHUMI WA NCHI KISEKTA

Na Marco Maduhu, MWANZA

Kongamano la Taasisi ya Vyombo vya Habari Kusini mwa Afrika, Tawi la Tanzania (MISA TAN), na wadau mwaka 2026, limetajwa kuwa kichocheo muhimu cha kukuza uchumi wa nchi na kuongeza pato la mwananchi mmoja mmoja.

TAZAMA VIDEO👇👇

Kongamano hilo limefanyika leo, Oktoba 12, 2026, jijini Mwanza, likihusisha baadhi ya waandishi wa habari na wahariri kutoka mikoa ya Shinyanga, Simiyu, Mwanza, Kigoma na Mara, pamoja na wadau kutoka Benki Kuu ya Tanzania (BoT), Mfuko wa Hifadhi ya Jamii kwa Watumishi wa Umma (PSSSF), Shirika la Meli Tanzania (TASHICO), Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Mamlaka ya Usimamizi wa Bima Tanzania (TIRA), TANAPA, Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS), Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA), TBL, SBC na Idara ya Uhamiaji.

Katibu Tawala Msaidizi, Sehemu ya Utawala na Usimamizi wa Rasilimali Watu Mkoa wa Mwanza, Daniel Machunda, akizungumza kwa niaba ya Mkuu wa Mkoa wa Mwanza CP Salum Hamduni, ambaye alitarajiwa kuwa mgeni rasmi katika ufunguzi wa kongamano hilo, amesema ni la muhimu kuhabarisha umma ili utambue fursa mbalimbali za kiuchumi.


Machunda amesema utekelezaji wa mipango ya maendeleo ya uchumi wa nchi unahitaji ushirikiano wa karibu miongoni mwa wadau mbalimbali, wakiwamo Serikali, sekta binafsi na waandishi wa habari.

“Wananchi wana haki ya kufahamu kupitia vyombo vya habari miradi ya maendeleo inayotekelezwa na taasisi mbalimbali za Serikali. Utayari wa taasisi hizo kushirikiana na MISA TAN ni dhamira ya dhati ya kupanua wigo wa ushirikiano na kuwajengea uwezo wanahabari ili waweze kuripoti kwa weledi utekelezaji wa miradi mbalimbali ya kiuchumi inayotekelezwa nchini. Hatua hiyo itachangia kuinua pato la taifa na la mwananchi mmoja mmoja,” amesema Machunda.

Aidha, amewataka waandishi wa habari kuandika taarifa zao kwa weledi, kuzihariri kwa kina na kuepuka kuandika taarifa zinazoweza kusababisha taharuki, huku wakizingatia maadili ya taaluma yao.

Naye Mwenyekiti wa MISA TAN Edwin Soko, amesema kongamano hilo ni muhimu katika kusukuma maendeleo kupitia sekta ya habari, kwa sababu waandishi wa habari wana nguvu ya kuzalisha maudhui na kuweka ajenda zinazosaidia kufahamu vipaumbele vya nchi na kuwaelimisha wananchi kuhusu namna Serikali inavyotekeleza majukumu yake.

“Vyombo vya habari vina nguvu ya kutengeneza mwelekeo wa taifa,” amesema Soko. 

Aidha, ameipongeza Serikali ya Awamu ya Sita, chini ya Rais Dk. Samia Suluhu Hassan, kwa kuwa mdau mkubwa katika kuhakikisha kunakuwa na mazingira salama na wezeshi kwa vyombo vya habari.

Amesema hivi karibuni Serikali ilifanya mapitio ya Sheria ya Huduma za Vyombo vya Habari ya mwaka 2016 (Media Services Act, 2016), pamoja na Kanuni za Maudhui Mtandaoni za mwaka 2018. Amesema miongoni mwa marekebisho yaliyofanyika ni kupunguzwa kwa ada ya usajili wa blogu kutoka Sh500,000 hadi Sh50,000, jambo alilolitaja kuwa mafanikio makubwa yanayotokana na ushirikiano kati ya Serikali ya Awamu ya Sita na vyombo vya habari.

Ameongeza kuwa Rais Samia alipoingia madarakani, alifungulia magazeti yaliyokuwa yamefungiwa, hatua ambayo amesema imekuwa faraja kubwa kwa wadau wa habari. Pia, amepongeza kuendelea kutambuliwa kwa kazi za waandishi wa habari kupitia tuzo za Samia Kalamu Award.

Katika hatua nyingine, Soko amewataka waandishi wa habari kutekeleza majukumu yao kwa kuzingatia weledi na maadili ya taaluma, pamoja na kuandika habari zinazozingatia maslahi ya taifa.

PICHA NA KADAMA MALUNDE NA SUMAI SALUM👇👇



Mwenyekiti wa MISA TAN Edwin Soko akizungumza.

Katibu Tawala Msaidizi, Sehemu ya Utawala na Usimamizi wa Rasilimali Watu Mkoa wa Mwanza Daniel Machunda akizungumza.
















Kama una Taarifa, Habari, Tangazo n.k Wasiliana nasi kupitia shinyapress@gmail.com au +255 788 469 464