Header Ads Widget

MUME WANGU ALILETA UGOMVI NYUMBANI, WATOTO WETU WALIKUA LIMBUKENI KATIKA MASOMO

Ni furaha ya kila mzazi kuona mwanawake akifaulu maishani na kuweza kunawiri na kujiiendeleza maishani mwake bila mtafaruku wowote, yote hayo yalionekana kutoweza kutimika kwa maisha ya wana wangu kwa vyovyote Juma na Halima wenye miaka 10, na 13 mtawalia.



Walikua wachangamfu na kunipa matumaini ya kuweza kuwa machachari shuleni na kuelewa masomo shuleni bila kutatiziki, lakini yote hayo yalikuwa ndoto muda mfupa baada ya kuanza masomo yao wakiwa kwenye shule ya chekechea, walipotimia miaka minne na mitano mtawalia niliweza kuwapeleka kwenye shule hiyo ya chekechea kuweza kuanza masomo ya msingi.

walikua wenye furaha na wachangamfu mno siku za kuanza jambo ambalo lilimfurahisha mwalimu wa shule ya chekechea huyo, aleyeahidi kuweza kuwasaidia kwa vyovyote vile ili waweze kutimiza ndoto zao maishani, mara kwa mara niliweza kuwasiliana na waalimu shuleni kuweza kutaka kujua walivyokua wakiendelea na masomo yao.

kwa upande mwingine baba yao mzazi ambaye ni mume wangu alijituma kwa bidii za mchwa kuwaza kutafta karo ya kuweza kuwezesha masomo yao, waliweza kuyamaliza masomo yao ya chekechekea vyema na kuhitimu kujiunga na shule msingi moja jijini Nairobi, kwa muhla wa kwanza walipita vyema jambo ambalo lilitufurahisha sisi kama wazazi wao.

Ghafla wakaanza kurudi na matokeo mabaya, tulishidwa nini kilichotendeka hivyo miye kama mama mzazi nikaamua kuenda shuleni mwao kuweza kuwauliza waalimu mbona watoto wangu walikuwa na matokeo mabaya, niliweza kupata kikao cha lisali moja moja na mwalimu wao wa darasa, aliyenifahamisha pia naye haelewi mbona watokeo yao yalikuwa yamedorora hivyo.

Alilalama kuwa hawakuwa wanaelewa chochote walichokuwa wanafunzwa. Aliweza kunipa ahadi ya kujaribu kadri ya uwezo wake kuweza kuona wamerejelea kupata matokeo mema masomoni,, niliweza kumlipa mwalimu huyo kuweza kuwapa masomo ya ziada kwa kuwa nilidhani yakwamba muda wa mafunzo darasani ulikua mchache mno kuwawezesha kuelewa kwa ufasaha, hayo yote yalionekana kugonga mwamba kwani matokeo yao ya mwisho wa muhula hayakunipendeza.

Wana hao waligeuka na kuwa limbukeni hawakuelewa chochote kilee, walilazimika kurudia darasa la kwanza mwakani, kwa kuwa sharia za shule zilikuwa zinawaruhusu walioupasi mtihani kuweza kuenda darsa lifwatalo, walinipa ahibu kuu nisijue cha kufanya, Mume wangu alikua mwenye kuleta vurugu mara kwa mara na kusingizia kuwa watoto hao walikua wameifwata akili yangu ama moja ya wanafamilia wangu na kwa hivyo hakutuhitaji kwake.

Alitufukuza kwake nisijue pa kuenda nao, kwa neema za mwenyezi mungu niliweza kupata usaidizi kwa moja wa daktari wa miti shamba “kiwanga doctors” niliyepatana naye na kumweleza yote kuhusu watoto wangu, aliniarifu kuwa walikua wanafuatwa na laana za kifamilia na kuwa ameziondoa, wana hao waliweza kurejelea masomo yao vyema na kusoma hadi chuo kikuu, kwa sasa moja ni daktari mungine ni rubani, mume wangu aliweza kunirudisha nyumbani na kuniomba msamaha kwa yote.

Namshukuru daktari kiwanga kwa yote alionitendea na kuniondolea aibu, na kuwawezesha wana wangu kuhitimu na kufaulu maishani. Pia anatibu magonjwa kama Kifua kikuu, kifafa, kisonono, kisukari na mengine mengi. Zaidi, anatatua matatizo ya kijamii kama mtafaruku wa ndoa, shida za mapenzi na kulinda boma. Kwa mengi tembelea wavuti www.kiwangadoctors.com ama waweza kutuam barua pepe kwa kiwangadoctors@gmail.com pia waweza kumpigia simu kwa nambari +254 769404965.

TUTUMIE HABARI,PICHA,MATUKIO AU TANGAZO LAKO TUKUWEKEE KWENYE SHINYANGA PRESS CLUB BLOG,WASILIANA NASI KWA Email : shinyapress@gmail.com Simu/WhatsApp 0756472807