Header Ads Widget

SHULE SHIKIZI YAWAONDOLEA ADHA WANAFUNZI KUTEMBEA UMBALI MREFU

 

Wanafunzi wa kitongoji cha  Nondwe  kijiji cha Bukale kata ya Bulungwa   halmashauri ya Ushetu  wilayani Kahama mkoani Shinyanga walionufaika na shule shikizi.

Na Kareny  Masasy

WANAFUNZI  wa kitongoji cha  Nondwe  kijiji cha Bukale kata ya Bulungwa   halmashauri ya Ushetu  wilayani Kahama mkoani Shinyanga wameondolewa adha ya kutembea umbali mrefu  wa zaidi ya kilomita  tano kwenda shuleni.

Adha hiyo imeondolewa baada ya serikali kujenga  vyumba vya madarasa viwili katika shule shikizi  ambapo mwalimu mkuu wa shule ya msingi Bukale  Tumaini  Ongati amesema hayo  jana  baada ya  kamati ya siasa ya  chama cha Mapinduzi  (CCM) mkoa  wa Shinyanga  kutembelea  shule hiyo,

Mwalimu Ongati amesema kuwa  wamepokea fedha za uviko-19 kiasi cha sh millioni 40 kwaajili ya ujenzi wa vyumba vya madarasa viwili ambapo idadi ya wanafunzi waliopo  hivi sasa ni 168 kuanzia darasa la kwanza hadi la tatu.

"Hapa hakuna darasa la awali bali kuna darasa la kwanza hadi la tatu ambapo wengi wao wameanzishwa shule wakiwa na umri wa miaka tisa na kumi hii imesabiishwa na kuwepo umbali lakini hivi sasa wazazi wamefurahi shule kuwa karibu na watoto watawaleta mapema"anasema mwalimu Ogati,

Diwani wa kata hiyo Kuluwani Mteganoni  amesema kuwa changamoto iliyokuwepo ni umbali wazazi walikuwa wanahofu ya kuwapeleka watoto shule kutokana na kuwepo pori na wanyama fisi kuwajeruhi  watoto'

Mwenyekiti wa chama cha Mapinduzi( CCM)  mkoa wa Shinyanga Mabala Mlolwa  amesema kuwa sasa ni jitihada za wazazi kuwapeleka watoto shule serikali imetekeleza ilani ya chama cha mapinduzi kuwa  elimu watapata watoto wote kwa kuwasogezea  huduma hiyo karibu wasipate vikwazo vya aina yoyote.


TUTUMIE HABARI,PICHA,MATUKIO AU TANGAZO LAKO TUKUWEKEE KWENYE SHINYANGA PRESS CLUB BLOG,WASILIANA NASI KWA Email : shinyapress@gmail.com Simu/WhatsApp 0756472807