Header Ads Widget

FADev KUWAWEZESHA WANAWAKE WACHIMBAJI WADOGO WA DHAHABU SHINYANGA


Katibu Mtendaji wa Taasisi ya Kuendeleza Wachimbaji Wadogo (FADev), Tina Mwasha, akielezea malengo ya taasisi hiyo kwenye sekta ya madini kwa wachimbaji wadogo.

Na Marco Maduhu, Shinyanga
TAASISI ya Kuendeleza Wachimbaji Wadogo wa Madini hapa nchini (FADev), wanatarajia kuanza utoaji wa fedha za ruzuku kwa wanawake ambao ni wachimbaji wadogo wa Dhahabu mkoani Shinyanga, pamoja na kuwapatia mkopo wa vifaa vya uchimbaji bila riba, ili kuwakuza kwenye sekta hiyo na kuwainua kiuchumi.

Meneja Miradi kutoka tasisi hiyo, Evance Lubara, alibainisha hayo jana wakati wakitambulisha mradi wa jinsia kwenye sekta ya madini kuwezesha wanawake kushiriki kikamilifu kwenye uchimbaji wa madini, ambao utatekelezwa mkoani Shinyanga, kwa kuanza na migodi iliyopo Msalala wilayani Kahama.

Alisema katika mradi wao wa jinsia, wamejipanga kuwawezesha wanawake kuwaunga kwenye vikundi vya ujasiriamali ambao ni wachimbaji wadogo, na kisha kuwapatia fedha ili wapate mitaji ya kuendesha shughuli hizo za uchimbaji madini, pamoja na vifaa vya uchimbaji bila riba na kuinuka kiuchumi.

"Taasisi yetu ya FADev tumeanza kuwezesha wanawake ambao ni wachimbaji wadogo wa madini, kuwapatia fedha za ruzuku kwa ajili ya mitaji, ambapo tuta anza na kuwezesha kutoa kiasi cha fedha Sh. 500,000 hadi Milioni moja kupitia kwenye vikundi, na watakao kuwa wakifanya vizuri wataongezewa ruzuku," alisema Lubara.

Aidha alisema pia vikundi hivyo vya wanawake wachimbaji wadogo wa madini ya dhahabu, watakuwa wakikopeshwa vifaa vya kisasa vya uchimbaji madini bila ya kutozwa riba, lengo likiwa ni kuwainua akina mama kwenye sekta hiyo ya madini na kiuchumi.

Kwa upande wake Katibu Mtendaji wa Taasisi hiyo, Tina Mwasha, alisema katika mradi huo, watawapatia pia wanawake elimu ya ujasiriamali, wakiwamo na wanaume, ili fedha wanazozipata waziwekeze kwenye miradi mingine ya maendeleo na kukua kiuchumi, ikiwa ipo siku madini yataisha au wao kumaliza nguvu za uchimbaji.

Mwasha alisema mbali na kuwezesha wanawake, pia watakuwa wakitoa elimu kwa wachimbaji wote wadogo wa madini, namna ya utunzaji wa mazingira, usalama kwa kuvaa vifaa kinga, kuacha matumizi ya kemikali, pamoja na kutunza taarifa za mauzo ya madini, ili wakopesheke kwenye taasisi za kifedha.

Naye Ofisa Maendeleo ya Jamii Mkoa wa Shinyanga, Tedyson Ngwale, alisisitiza kwenye uwezeshaji huo wanawake wachimbaji wadogo wa madini, wapewe zaidi vifaa vya uchimbaji madini kuliko fedha, ili kuondoa changamoto ya ulaji fedha hizo za Ruzuku.

Pia Katibu wa Chama cha Wachimbaji wadogo wa Madini mkoani Shinyanga (SHIREMA), Gregory Kimbusi, alisema taasisi hiyo imefika katika muda muafaka, ambapo wachimbaji wadogo wanakabiliwa na changamoto nyingi wakiwamo wanawake, ambao wamekuwa wakikosa haki zao sababu ya masuala ya mifumo kandamizi zikiwamo mila na mfumo dume.

TAZAMA PICHA HAPA CHINI
Katibu Mtendaji wa Taasisi ya kuendeleza wachimbaji wadogo (FADev), Tina Mwasha, akizungumza kwenye kikao cha kutambulkisha mradi wao wa jinsia wa kuwezesha wanawake kushiriki kikamilifu katika shughuli za uchimbaji wa madini.
Meneja miradi kutoka Taasisi ya kuendeleza wachimbaji wadogo (FADev), Evance Lubara, akizungumza kwenye kikao hicho na kueleza namna kazi zao zilivyolenga kusaidia wachimbaji wadogo wa madini pamoja na kuchangia ukuaji wa pato la taifa.
Meneja miradi wa FADev, Evance Lubara, akionyesha lengo la tatu la taasisi hiyo ambalo kwa sasa ndio wanalifanyika kazi, kwa kuhamasisha ushiriki wa wanawake katika shughuli za uchimbaji mdogo wa madini.
Katibu wa chama cha wachimbaji wadogo wa madini mkoani Shinyanga (SHIREMA), Gregory Kibusi, akipongeza taasisi ya FADev katika kusaidia wachimbaji wadogo wa madini.
Washiriki wakiwa kwenye kikao cha FADev.
Washiriki wakiwa kwenye kikao cha FADev.
Washiriki wakiwa kwenye kikao cha FADev.
Washiriki wakiwa kwenye kikao cha FADev.
Washiriki wakiwa kwenye kikao cha FADev.
Picha ya pamoja mara baada ya kikao cha FADev kumalizika.


TUTUMIE HABARI,PICHA,MATUKIO AU TANGAZO LAKO TUKUWEKEE KWENYE SHINYANGA PRESS CLUB BLOG,WASILIANA NASI KWA Email : shinyapress@gmail.com Simu/WhatsApp 0756472807